Sản khoa
30-06-2018 09:01

Mang thai 5 tháng bị ngứa vùng kín em phải làm sao?

Chuyện thật tế nhị, em đang mang thai tháng thứ 5 và dạo gần đây bị ngứa vùng kín rất nhiều mặc dù em vệ sinh rất kỹ. Mang thai bị ngứa vùng kín liệu có ảnh hưởng gì đến em bé không ạ, và em phải làm gì cho hết ngứa. Đặt thuốc có ảnh hưởng đến em bé không?

Vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để được bình luận!

Bình luận 11

nguyễn thị thu hồng

15-06-2018 16:53

Bạn thử dùng lá trầu đi, đơn giản lắm, bạn chỉ cần xông lá trầu trong 10 phút là sẽ cảm thấy dễ chịu ngay.

hoahongxanh

User 19-06-2018 17:16

mấy hôm nay e có thử có vẻ khá hơn thật luôn

Thái Hà

15-06-2018 17:20

Nếu bạn muốn đặt thuốc trong âm đạo thì nên hỏi ý kiến bác sĩ trước, mặc dù việc đặt thuốc không ảnh hưởng gì đến em bé nhưng kĩ một chút vẫn tốt hơn bạn ạ.

Trà My

User 16-06-2018 08:27

Đúng rồi, xông lá trầu cực kỳ có hiệu quả luôn, hồi trước mình cũng bị, ngứa ngáy cực kỳ khó chịu. Đang ngứa mà xông cái này nó đã nó phê gì đâu luôn á, nhẹ cả người!

Mạnh Cường

16-06-2018 08:58

Bị ngứa vùng kín khi mang thai không ảnh hưởng gì tới em bé, nhưng nếu em chủ quan lơ là bệnh có thể phát triển thành viêm âm đạo, và viêm âm đạo rất dễ lây qua thai nhi và hậu quả là sẽ sinh non. Chữa ngay bây giờ đi em, không lại hối hận.

Ngọc Trang

18-06-2018 08:35

Có nhiều nguyên nhân dẫn đến ngứa vùng kín, nồng độ pH thay đổi làm cho nấm sinh sôi gây ngứa, nội tiết tố của phụ nữ, lượng đường hoặc axit cao tạo điều kiện thuận lợi cho nấm. Mặc dù bệnh này không nặng nhưng sẽ gây nên nhiều phiền toái trong sinh hoạt vợ chồng và trong cuộc sống, thậm chí sẽ ảnh hưởng lớn đến thai nhi như sinh non, sẩy thai, thai chết lưu nếu mẹ không điều trị tận gốc. Chúc chị mau hết bệnh nha

Hồng Quân

18-06-2018 10:27

Mặc dù những bài thuốc dân gian hay cách chữa truyền miệng hiệu quả nhưng khi có biểu hiện bất thường về dịch tiết âm đạo, không nên tự ý điều trị mà cần đến bệnh viện, cơ sở y tế chuyên sản phụ khoa để được thăm khám, chẩn đoán và điều trị kịp thời.

Hoàng Ngọc

18-06-2018 13:26

Ngứa âm đạo cũng có thể là tác nhân của một loại bệnh, bạn hết sức chú ý vấn đề này nhé, đừng sử dụng thuốc lung tung nhất là đang mang con trong bụng.

Tường Nhi

19-06-2018 08:50

Điều trị sai cách bệnh nấm âm đạo khi mang thai có thể dẫn đến nhiều mối nguy hại, đặc biệt là cho thai nhi với nguy cơ: Dị dạng thai nhi, sẩy thai, sinh non, dị tật bẩm sinh,… Do đó, hãy cẩn thận trong công tác chữa trị để không phải lo lắng về sau. Ngứa thì không sao chứ điều trị sai cách là nguy hiểm ngay!!! Vài thông tin đến bạn.

Du Phạm

19-06-2018 17:15

Tránh điều trị bằng thuốc uống nha em, bất kỳ loại thuốc uống nào cùng có thể gây ảnh hưởng tới em bé, tốt nhất nên tuân theo chỉ dẫn của bác sĩ.

hoahongxanh

User 20-06-2018 14:19

em giờ bác sĩ bảo chỉ xài thuốc đặt thôi không cho uống

Trần Thị Mỹ Tâm

20-06-2018 14:18

Vẫn chưa có bằng chứng về việc ngứa âm đạo trong khi mang thai gây nguy hiểm cho thai nhi nhưng biến chứng của nó có thể ảnh hưởng vì vậy bạn không nên chủ quan. Đi khám bác sĩ cho chắc đi nhé

Thu Chi

21-06-2018 08:44

Chị nghĩ xông bằng lá trầu như hai bạn ở trên nói có hiệu quả đó.

Tags:
quan cao
quan cao
Move top